สาวใต้พ่ายรักเขียนจดหมาย ลาตาย ตัดพ้อแฟนหนุ่มมีคนรักใหม่ ขับรถเก๋งมาจอดจุดชมวิวบนสะพานชลมารควิถี จ.ชลบุรี จุดเตาอั้งโล่รมควันดับอนาถ แม่ค้าเห็นจอดรถติดเครื่องนานผิดปกติ เรียกชาวบ้านช่วยตรวจสอบพบกลายเป็นศพ ตำรวจพุ่งปมน้อยใจแฟนหาทางออกไม่ได้ ฆ่าตัวตายหนีปัญหา ประสานญาติมารับศพประกอบพิธีทางศาสนา
สาวน้อยใจแฟนเขียนจดหมายลาตายรมควันดับคารถ รายนี้เปิดเผยเมื่อเวลา 14.30 น. วันที่ 18 ก.พ. ร.ต.อ.ชิงชัย ไพบูลย์ รอง สว. (สอบสวน) สภ.เสม็ด จ.ชลบุรี รับแจ้งเหตุหญิงสาวจุดเตารมควันตัวเองเสียชีวิตภายในรถเก๋ง จอดบนสะพานเลียบทะเล ชลมารควิถี 84 พรรษา หมู่ 2 ต.เสม็ด อ.เมืองชลบุรี ไปตรวจสอบพร้อมด้วย พ.ต.อ.ชนะไชย เกษมวงศ์ ผกก.สภ.เสม็ด ตำรวจชุดสืบสวน แพทย์เวร รพ.ชลบุรี และเจ้าหน้าที่กู้ภัยไตรคุณธรรม
ที่เกิดเหตุเป็นช่วงจุดชมวิว พบรถเก๋งโตโยต้า คัมรี่ สีขาว ทะเบียน กง 3045 ฉะเชิงเทรา จอดติดเครื่องอยู่ ภายในรถพบศพ น.ส.ฟารีญา สดิน อายุ 31 ปี บ้านเลขที่ 231 หมู่ 7 ต.ท่าช้าง อ.บางกล่ำ จ.สงขลา นั่งเอนอยู่บนเบาะที่นั่งคนขับ สภาพศพสวมเสื้อยืดสีดำ นุ่งกางเกงขาสั้น ใกล้กันพบเตาอั้งโล่มีถ่านไฟจุดจนมอดอยู่ใต้เบาะข้างคนขับ นอกจากนี้ พบจดหมายของผู้เสียชีวิตวางในรถ 1 ฉบับ ระบุข้อความ ตัดพ้อถึงคนรักขอให้โชคดีกับการเริ่มต้นชีวิตกับคนรักใหม่ ตำรวจเก็บเอาไว้เป็นหลักฐาน
สอบถาม น.ส.วิจิตร์ วานวงษ์ อายุ 38 ปี แม่ค้าขายกาแฟบริเวณจุดเกิดเหตุ เปิดเผยว่า เห็นผู้ตายขับรถมาจอดแต่ยังสตาร์ตเครื่องตั้งแต่เวลา 10.00 น. คิดว่ามาจอดนอนหลับพักผ่อน กระทั่งเวลาผ่านไปนานเห็นความผิดปกติผู้ตายไม่ออกมาจากรถ เรียกคนเข้าไปช่วยดูพบว่าเหมือนกับไม่หายใจและมีเตาอั้งโล่วางอยู่ในรถ เชื่อว่าก่อเหตุรมควันฆ่าตัวตาย รีบแจ้งตำรวจให้มาตรวจสอบ
ร.ต.อ.ชิงชัย ไพบูลย์ รอง สว. (สอบสวน) สภ.เสม็ด เปิดเผยว่า เบื้องต้นตำรวจสันนิษฐานว่า ผู้ตายน่าจะน้อยใจแฟนและหาทางออกไม่ได้ ก่อเหตุรมควันฆ่าตัวตายเพื่อแก้ปัญหา อย่างไรก็ตามจะส่งศพตรวจชันสูตร รพ.ชลบุรี เพื่อสรุปสาเหตุการเสียชีวิตอย่างละเอียดอีกครั้ง จากนั้นจะติดตามญาติมารับศพนำไปประกอบพิธีทางศาสนาต่อไป
Hi there, just became aware of your blog through Google, and found that it’s really informative.
I am going to watch out for brussels. I’ll be grateful if
you continue this in future. A lot of people will be benefited from your writing.
Cheers! Escape rooms hub
I was reading through some of your articles on this website and I think this internet site is real informative!
Keep on putting up.!