เลขาธิการ ศอ.บต. เป็นประธานพิธีฉลองอายุวัฒนมงคลพระเทพศีลวิสุทธิ์ ครบรอบ ๘๕ ปี ขณะที่ประชาชนทุกศาสนิกต่างหลั่งใหลร่วมงานเป็นจำนวนมาก
วันนี้ (7 มกราคม 2566) พลเรือตรี สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการ ศูนย์อำนวนการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้ (ศอ.บต.) เป็นประธานฝ่ายฆาราวาสในพิธีฉลองอายุวัฒนมงคลพระเทพศีลวิสุทธิ์ที่ปรึกษาเจ้าคณะภาค 18 และเจ้าอาวาสวัดประชุมชลธารา ตำบลสุไหงปาดี อำเภอสุไหงปาดี จังหวัดนราธิวาส ซึ่งจัดเป็นประจำต่อเนื่องทุกปี จากความร่วมมือของคณะกรรมการวัดประชุมชลธารา และศิษยานุศิษย์ที่ใกล้ชิด โดยมีนางพาตีเมาะ สะดียามู ผู้ว่าราชการจังหวัดปัตตานี รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาสและจังหวัดยะลา ผู้แทนกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า พร้อมด้วยส่วนราชการ ตลอดจนประชาชนทั้งในและนอกพื้นที่ รวมถึงประเทศเพื่อนบ้านเดินทางมาร่วมงานท่ามกลางสายฝนกันเป็นจำนวนมาก เพื่อเป็นการสักการะและแสดงมุทิตาจิตในโอกาสที่พระเดชพระคุณท่านฯ มีอายุครบรอบ ๘๕ ปี
ทั้งนี้เป็นที่ทราบกันดีถึงพระเดชพระคุณของพระเทพศีลวิสุทธิ์ ที่มีคุณูปการต่อบ้านเมืองและประเทศชาติจนเป็นที่เคารพนับถือและศรัทธาเลื่อมใส ตลอดจนเป็นที่พึ่งทางจิตใจของพุทธศาสนิกชนทั้งในและนอกพื้นที่ ตลอดจนประเทศเพื่อนบ้านเป็นจำนวนมาก พร้อมทั้งยังเป็นผู้นำในการสร้างความสามัคคีระหว่างประชาชนในทุกศาสนาโดยไม่มีการแบ่งแยกศาสนาอีกด้วย
ขณะที่บรรยากาศภายในงานมีชาวไทยพุทธและมุสลิมมาร่วมเปิดครัว แจกจ่ายอาหารคาว หวาน เพื่อสื่อถึงความรัก และกลมเกลียวในการอยู่ร่วมกันของคนในพื้นที่มาโดยตลอด
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103376892-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103374453-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103375360-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103376243-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103373283-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103372420-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103370514.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103368426-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103369383.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103358353-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103360556-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103359568-scaled.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103371312-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103357327-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103350309.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103352620.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103351680-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103354808.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103355950.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673103353888.jpg)