ข้าราชการ ในพื้นที่ จชต. ร่วมโครงการบรรพชาอุปสมบทหมู่ ถวายเป็นพระราชกุศล แด่สมเด็จ
พระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี ฯ
ข้าราชการในพื้นที่ จังหวัดชายแดนภาคใต้ เข้าร่วมโครงการบรรพชาอุปสมบทหมู่เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชรมหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพระพลานามัยแข็งแรงโดยเร็ววัน เมื่อวันที่ 10 มกราคม2566 ณ วัดมุจลินทวาปีวิหาร อำเภอหนองจิก จังหวัดปัตตานี โดยศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้
(ศอ.บต.) ร่วมกับ กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายใน ภาค 4 ส่วนหน้า ตำรวจภูธรภาค 9 คณะสงฆ์ จังหวัดและสำนักงานพระพุทธศาสนาในพื้นที่ 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้ กำหนดจัดกิจกรรมบรรพชาอุปสมบทหมู่ 180 รูปเพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี เจริญจิตภาวนา เพื่อเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
ภายในพิธีบรรพชาอุปสมบท มีนายบุญพาศ รักนุ้ย รองเลขาธิการ ศอ.บต. เป็นประธานฝ่ายฆารวาสและมีผู้แหน กอ.รมน.ภาค 4 ส่วนหน้า ข้าราชการ และประชาชนเข้าร่วมในพิธี
โดยประธานในพิธี ถวายความเคารพเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและถวายความเคารพเบื้องหน้าพระรูปสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา จากนั้น รองเลขาธิการ ศอ.บต. เป็นประธานในพิธีขลิบผมนาค และมอบผ้าไตรแก่นาค พร้อมถวายจตุปัจจัยไทยธรรม ทั้งนี้ผู้เข้าร่วมโครงการมีกำหนดลาสิกขาในวันที่ 17 มกราคม 2566
สำหรับพิธีบรรพชาอุปสมบทหมู่เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลในพื้นที่จังหวัดยะลา ณ วัดเวฬุวัน อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา ผู้เข้าร่วมโครงการมีกำหนดเข้าร่วมพิธีบรรพชาอุปสมบทและร่วมพิธีปลงผม ขลิบผมในวันนี้ (10 ม.ค. 2566) เวลา 15.00 น. และจะมีพิธีบรรพชาเป็นสามเณรในวันพรุ่งนี้ ( 11 ม.ค.2566)ในเวลา 9.30 น. โดยมีพลเรือตรี สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการ ศอ.บต. เป็นประธานในพิธี ในส่วนของจังหวัด
นราธิวาสจะมีการจัดพิธี ณ วัดประชุชลธารา และจังหวัดสงขลา กำหนดจัด ณ วัดนาทวี ตามลำดับ
สำหรับพิธีบรรพชาอุปสมบทหมู่เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลในพื้นที่จังหวัดยะลา ณ วัดเวฬุวัน อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา ผู้เข้าร่วมโครงการมีกำหนดเข้าร่วมพิธีบรรพชาอุปสมบทและร่วมพิธีปลงผม ขลิบผมในวันนี้ (10 ม.ค. 2566) เวลา 15.00 น. และจะมีพิธีบรรพชาเป็นสามเณรในวันพรุ่งนี้ ( 11 ม.ค.2566)ในเวลา 9.30 น. โดยมีพลเรือตรี สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการ ศอ.บต. เป็นประธานในพิธี ในส่วนของจังหวัด
นราธิวาสจะมีการจัดพิธี ณ วัดประชุชลธารา และจังหวัดสงขลา กำหนดจัด ณ วัดนาทวี ตามลำดับ
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357772376-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357762444-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357750252-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357745577-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357740352-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357735279-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357777127-1-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357767585-1-1024x683.jpg)
![](https://mitinews.com/wp-content/uploads/2023/01/1673357756703-1-1024x683.jpg)
You actually make it seem so easy together
with your presentation but I find this matter
to be actually one thing which I believe I might never understand.
It seems too complex and very wide for me. I am taking a look forward
to your next post, I’ll attempt to get the cling
of it! Najlepsze escape roomy
Very wonderful info can be found on web site.!